Có nên tiếp tục sử dụng sản phẩm nếu có biểu hiện bị dị ứng?

Câu hỏi:

Tôi uống 4 v/ngày được khoảng 1tuần thì bị dị ứng nổi mẩn đỏ và ngứa trên da một số nơi cổ, cánh tay, mình , đùi ... Sau đó giảm liều còn 2v/ngày, được khoảng 3 ngày nay thấy đỡ một chút nhưng vẫn còn ...
Xin tư vấn dùm uống tiếp hay ngưng ...

Câu trả lời:

Chào bạn, cảm ơn bạn đã phản hồi cho chúng tôi!

Trong quá trình thải độc, cơ thể sẽ có một số phản ứng nhất định tùy vào tình trạng nhiễm độc và cơ địa của mỗi người. Trong trường hợp của bạn, sau khi uống 1 tuần mới có biểu hiện dị ứng nên nguyên nhân không phải là do dị ứng với thành phần trong sản phẩm. Trong thời gian 3 tuần đầu tiên sử dụng sản phẩm, hệ thống thải độc của cơ thể được kích hoạt để giải phóng các độc tố tích tụ và đào thải ra ngoài, do đó, ở một số người có thể có các biểu hiện dị ứng, mẩn ngứa… Nếu tình trạng trên xẩy ra, bạn có thể giảm liều xuống 2 viên/ngày để cơ thể thích nghi dần với quá trình thải độc. Như vậy bạn nên tiếp tục sử dụng với liều 2 viên/ngày trong vòng 2 tháng nhé.

Các dược sĩ của chúng tôi sẽ gọi điện lại cho bạn để tư vấn cụ thể hơn ạ. Cảm ơn bạn!

 

 

 

Gửi câu hỏi